
Ref: DCT/MSS/JI/2023/1 Tarehe: _________________

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA  .......................... MWAKA 2023
WANAFUNZI WA BWENI NA KUTWA

Ndugu Mzazi/Mlezi wa __________________________________tunayo furaha kukujulisha kuwa kijana
wako amechanguliwa kujiunga na shule yetu  kuanzia  Jumatatu Januari 09, 2023.

1. Shule iko kijiji cha Mvumi Mission katika wilaya ya Chamwino umbali wa kilometa 40 kusini
mwa Mji wa Dodoma. Usafiri unapatikana stendi ya Mvumi iliyopo Majengo Dodoma mjini
muda wote asubuhi mpaka jioni.

2. Vifaa vyote vilivyo orodheshwa kwenye fomu hii vitakaguliwa shuleni kwa wanafunzi wote wa
bweni na kutwa watakapokuwa wamefika shuleni. Mwanafunzi yeyote ambaye hatakamilisha
mahitaji yote yalioorodheshwa, HATAPOKELEWA!

3. Sheria na taratibu za shule zimeambatishwa.(mzazi unashauriwa kutoa kivuli cha sheria za shule
na kubaki na nakala yako kwa kumbukumbu).

4. Tarehe ya mwisho ya kuripoti shuleni ni wiki moja baada ya kufungua shule ambayo ni tarehe
16/01/2023 baada ya hapo nafasi atapewa mwingine na ada HAITARUDISHWA.

Yafuatayo ni mahitaji ya shule anayotakiwa mwanafunzi atimiziwe ili aweze kukubaliwa kujiunga na
shule. Kwa vile vilivyoainishwa kuwa vinapatikana katika Duka la Shule vinunuliwe toka Duka la
Shule vinginevyo havitapokelewa.

A. SARE YA SHULE NA VIFAA VYA MICHEZO
WASICHANA

i) Sketi mbili za rangi ya damu la mzee zenye marinda ya kupanga na urefu unaozidi magoti
kwa cm10, marinda cm 10, belt ya sketi cm 4 (MPELEKEE FUNDI VIPIMO HIVI).

ii) Mashati mawili meupe mikono mifupi yasiyo na maandishi.
iii) Jozi mbili za viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu na sio travota.
iv) Raba za michezo jozi moja au zaidi kulingana na aina ya michezo anayocheza

WAVULANA
i) Suruali mbili za rangi ya bluu nzito (dark Bluu) isiyo jeans na pia iwe na malinda mawili,

mifuko mitatu, pana isiwe mdomo wa chupa.
ii) Mashati mawili meupe ya mikono mifupi.
iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu jozi mbili
iv) Raba za michezo jozi moja au zaidi kulingana na aina ya michezo anayocheza



Sare ya Shule na Vifaa vya michezo vifuatavyo mwanafunzi atapewa shuleni kwa gharama elekezi
ambayo ni 280,900/= kwa Washichana na 290,400/= tu kwa Wavulana.  Gharama hii mzazi alipie
benki kwenye akaunti ya shule ya NMB pekee na si vinginevyo.

Akaunti Na: 52010017604

Jina la Akaunti: D.C.T Mvumi Secondary School

ZINGATIA:  Gharama tajwa hapo juu iwe imeshalipwa kabla ya tarehe 08 /01/2023. Vinginevyo
mwanafunzi hatapokelewa.

SARE YA SHULE, VIFAA VYA MICHEZO, VIFAA VYA TAALUMA na VIFAA VYA BWENI
WAVULANA GHARAMA WASICHANA GHARAMA

1 T- Shirt 15,000 1 T-Shirt 15,000

2 Sweater (Nyenye nembo ya shule) 15,000 2 Sweater (Nyenye nembo ya shule) 15,000

3 Soksi Jozi 02 Nyeusi (ndefu) 1,000 3 Soksi Jozi 02 Nyeupe (ndefu) 2,500

4 Kitambulisho 10,000 4 Kitambulisho 10,000

5 Jezi 15,000 5 Jezi 15,000

6 Track – Suit 25,000 6 Track - Suit 25,000

7 Mkanda wa suruali 7,000 7 Pedi 2,000

8 Soksi za michezo 02 3,000 8 Soksi za michezo 02 3,000

9 T-shirt ya kushindia (Form six) 15,000 9 T-shirt ya kushindia (Form six) 15,000

10 Mkebe wenye vifaa vya hisabati 2,000 10 Mkebe wenye vifaa vya hisabati 2,000

11 Karatasi za photocopy (Ream 1) 18,000 11 Karatasi za photocopy (Ream 1) 18,000

12 Counter Book Q3 -13 32,500 12 Counter Book Q3 -13 32,500

13 Penseli @ 100 13 Penseli @ 100

14 Peni @ 200 14 Peni @ 200

15 Godoro la 3½" x 6 (Imara) 75,000 15 Godoro la 3½" x 6 (Imara) 75,000

16 Mashuka mawili ya pamba 15,000 16 Mashuka mawili ya pamba 15,000

17 Ndoo ndogo lita 10 3,000 17 Ndoo ndogo lita 10 3,000

18 Mswaki na dawa ya mswaki 2,100 18 Mswaki na dawa ya mswaki 2,100

19 Dawa ya viatu na brush 2,000 19 Dawa ya viatu na brush 2,000

20 Sabuni za kuogea na kufulia 2,000 20 Sabuni za kuogea na kufulia 2,000

21 Chandarua 4 x 6 10,000 21 Chandarua 4 x 6 10,000

22 Rula 500 22 Rula 500

23
Kwanja, Jembe na Fagio la
Chelewa

16,000 23 Kwanja, Jembe na Fagio la Chelewa 16,000

24 Sahani, bakuli, kikombe na kijiko 6,000 24 Sahani, bakuli, kikombe na kijiko 6,000

JUMLA 290,400 JUMLA 280,900



B. SARE MAALUM
Nguo za kushindia baada ya masomo zitakuwa kama ifuatavyo;

i) Wasichana - gauni refu la bluu nzito (dark blue) solo (Aje nalo) na T.shirt nzito (Dark
blue) mikono mifupi (inayopatikana kwenye duka la shule).

ii) Wavulana -suruali za rangi khaki na T.shirt nzito (Dark blue) mikono mifupi.
(inayopatikana kwenye duka la shule).

           Mwanafunzi hataruhusiwa kuja na nguo za kuvaa baada ya masomo ambazo hazijaorodhesha
           kwenye fomu hii.

C. VIFAA VYA TAALUMA
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na vifaa vifuatavyo na vinapatikana kwenye Duka la Shule

i) Vitabu binafsi kulingana na mchepuo wa masomo husika.
ii) Saa ya mkononi ni lazima kwa kila mwanafunzi.
iii) Begi imara na salama la kubebea madaftari na vitabu ni lazima kwa kila mwanafunzi.

D. PICHA ZA PASSPORT SIZE
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwasilisha ofisi ya taaluma nakala nne za picha za passport size za
rangi (Zipigwe akiwa amevaa shati jeupe).

E. VIFAA VIFUATAVYO NI LAZIMA KWA MWANAFUNZI KUWA NAVYO.
1. Trunker
2. Blanketi moja.
3. Mto (pillow)
4. Taulo (Towel)

MUHIMU
 Matibabu yatagharamiwa na mzazi nje ya ada. Unashauriwa kuleta shs 30,000 au zaidi kila

muhula  kwa ajili ya matibabu ambazo zitahifadhiwa na shule na kutumiwa na mwanafunzi kwa
ajili ya matibabu pindi auguapo. AU Mzazi/Mlezi Unashauriwa kumkatia bima ya afya (NHIF)
mwanao kwa gharama 50,400/=.

 Shule haina Utaratibu wa kutoa chakula special kwa wanafunzi wenye matatizo mabalimbali ya
kiafya. Gharama hizo zitagharamiwa na mzazi au mlezi wa mwanafunzi husika.

F. MCHANGANUO WA MALIPO YA ADA (KARO) MWAKA 2023
S/No. Tarehe Kutwa Bweni

Muhula wa 1 Januari  2023 700,000 1,400,000
Muhula wa 2 Julai      2023 500,000 1,000,000

Jumla 1,200,000 2,400,000

Malipo ya ada LAZIMA yafanyike benki kulingana na jedwali hilo hapo juu vinginevyo mwanafunzi
hataruhusiwa kuendelea na masomo hapa shuleni, mzazi/mlezi unashauriwa kutimiza wajibu wako wa
kulipa ada bila kukosa ili kutokusababisha usumbufu kwa mwanao.

CRDB Bank Akaunti Namba: 0150447830600
Jina la akaunti: D.C.T Mvumi Secondary School.



Jina la mwanafunzi na kidato liandikwe kwenye pay in slip (fomu ya kuweka fedha) na
mwanafunzi aje nayo anaporipoti shuleni). ADA IKISHALIPWA HAIRUDISHWI (NON-
REFUNDABLE)
ZINGATIA: Ada iwe imeshalipwa kabla ya tarehe 08/01/2023. Vinginevyo mwanafunzi
hatapokelewa.

Malipo ya ada LAZIMA yafanyike benki kulingana na jedwali hilo hapo juu vinginevyo mwanafunzi
hataruhusiwa kuendelea na masomo hapa shuleni, mzazi/mlezi unashauriwa kutimiza wajibu wako wa
kulipa ada bila kukosa ili kutokusababisha usumbufu kwa mwanao.

J. URAIA
Ili kuthibitisha uraia wa mtoto wako unatakiwa kuleta kivuli (photocopy) cha cheti cha kuzaliwa au
hati ya kiapo kutoka mahakamani (Affidavit).

K. AFYA
Mtoto wako atatakiwa kuchunguzwa afya yake katika Hospitali na Daktari anayetambuliwa na kujaza
fomu iliyoambatishwa (Medical Examination Form) pamoja na kuwekwa sahihi na muhuri wa
Mganga Mkuu wa Hospitali husika.

L.  MENGINEYO
1. Vifaa vyote vilivyo orodheshwa kwenye fomu hii vitakaguliwa shuleni kwa wanafunzi wa

bweni na kutwa watakapokuwa wamefika shuleni.  Mwanafunzi yeyote ambaye hatakamilisha
mahitaji yote yalioorodheshwa, HATAPOKELEWA!

2. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo ambayo haijaorodheshwa kwenye fomu hii.Vinginevyo
itachukuliwa na kuchomwa moto.

3. Wanafunzi wa dini zote wanakaribishwa.

Wako katika Ujenzi wa Taifa,

Kwa mawasiliano tumia namba za simu zifuatazo:
o 0714–278 470 Mkuu wa Shule (Headmaster)
o 0717-129 355 Makamu Mkuu wa Shule (Deputy Headmaster)
o 0717-243 199 Mwalimu wa Taaluma
o 0717-120 511 Karani wa Mkuu wa  Shule (Headmaster’s Secretary)



DIOCESE OF CENTRAL TANGANYIKA
MVUMI SECONDARY SCHOOL

SHERIA/KANUNI ZA SHULE
1. MUONGOZO WA SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi anatarajiwa kuonyesha nidhamu ya hali ya juu kipindi chote atakachokuwepo shuleni. Hii ni
pamoja na kuwaheshimu wafanyakazi wa jumuiya ya shule. Kanuni hizi zinalenga maeneo muhimu ya
mwanafunzi kama malezi ya kimwili na kiroho, nidhamu binafsi, uwajibikaji, usafi, kujituma kitaaluma na
ufanisi katika utamaduni na michezo.

2. MUONEKANO WA MWANAFUNZI
2:1:1 Sare ya mwanafunzi wakati wa vipindi vya darasani kidato cha Kwanza mpaka cha Nne.

Wasichana wanatakiwa kuvaa shati jeupe la mikono mifupi, sketi ya damu ya mzee na sweta la damu ya
mzee, viatu vya ngozi vyeusi vya kamba na soksi ndefu nyeupe. Kwa wavulana shati jeupe la mikono
mifupi, suruali ya bluu- nyeusi (dark blue), sweta la rangi ya blue- nyeusi (dark blue), viatu vyeusi vya ngozi
vya kamba visivyo na kisigino kirefu na sio raba na soksi ndefu nyeusi.

2:1:2 Sare ya mwanafunzi baada ya vipindi vya darasani kidato cha Kwanza mpaka cha Nne.
Wasichana watavaa gauni la rangi ya dark blue (solo) mikono mifupi lenye urefu unaozidi magoti,
wavulana suruali ya khaki na shati la rangi ya damu ya mzee la mikono mifupi. Mwanafunzi haruhusiwi
kuvaa viatu vya wazi au kandambili wakati akienda kwenye bwalo la chakula.

2:2:1 Sare ya mwanafunzi wakati wa vipindi vya darasani kwa kidato cha Tano na Sita.
Wasichana watavaa sketi ya kijivu yenye Marinda inayozidi magoti Kwa urefu, shati jeupe la mikono
mirefu, viatu vya ngozi vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu na pia sio raba. Soksi ndefu nyeupe na
sweta la rangi ya kijivu. Kwa wavulana suruali ya rangi ya kijivu, shati jeupe la mikono mirefu, viatu vya
ngozi vyeusi vya kamba (sio travota) na pia visivyo na kisigino kirefu, soksi ndefu nyeusi.

2:2:2 Sare ya mwanafunzi baada ya vipindi vya darasani kidato cha Tano na Sita.
Wasichana watavaa gauni la damu ya mzee (solo) mikono mifupi lenye urefu unaozidi magoti, na
wavulana watavaa suruali nyeusi na shati la rangi ya damu ya mzee la mikono mifupi. Mwanafunzi
haruhusiwi kuvaa viatu vya wazi au kandambili wakati akienda kwenye bwalo la chakula.

2:3. Nguo za michezo
Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa katika sare za michezo kwa usahihi siku za michezo kama
zilivyoainishwa katika fomu ya kujiunga na shule.

2:4. Mwanafunzi anatakiwa kuonekana nadhifu muda wote hii ni pamoja na kuchomekea shati na
kung’arisha viatu.

2:5. Mwanafunzi anatakiwa kuwa na nywele fupi zilizochanwa vizuri. Wasichana hawaruhusiwi kuweka dawa
nywele. Wavulana hawaruhusiwi kunyoa kipara au mitindo yoyote.

2:6. Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa hereni, bangili, kofia, kufuga kucha wala kupaka rangi, pia miwani
isiyothibitishwa na daktari hairuhusiwi shuleni.

3:0. MAHUDHURIO
3:1. Wanafunzi wote wanalazimika kufika shuleni kuanzia siku ya kwanza, kama kuna sababu ya msingi ya

kutofika kwa muda uliopangwa, mzazi au mlezi analazimika kutoa taarifa mapema shuleni kwa barua au
simu.

3:2.  Wanafunzi wanalazimika kuhudhuria vipindi vyote vya darasani na nje ya darasa kila siku.

3:3. Kama mwanafunzi atashindwa kufika shuleni kwa tarehe iliyopangwa kwa sababu za ugonjwa, mzazi
analazimika kuitaarifu shule kwa barua kupitia kwa Makamu Mkuu wa Shule.



3:4.  Kama mwanafunzi hatokuwepo shuleni kwa sababu nyingine kama vile msiba, mzazi au mlezi wa
mwanafunzi husika analazimika kuomba ruhusa kwa Mkuu au Makamu Mkuu wa Shule kabla ya
mwanafunzi husika kuondoka shuleni.

3:5. Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa kwa mwanafunzi ambaye hatahudhuria vipindi vyote shuleni bila
kuwa na sababu za msingi. Hatua hizo kali ni pamoja na kufanya kazi nzito kwa wiki moja. Utoro uliokithiri
utasababisha mwanafunzi kufukuzwa shule.  Kutokuwepo shuleni kwa muda mrefu kwa sababu za
ugonjwa kutasababisha mwanafunzi husika kurudia mwaka.

3:6. Mwanafunzi haruhusiwi kutoka katika eneo la shule kuanzia saa 1:00 asubuhi mpaka saa 8:30 mchana)
isipokuwa kwa kibali maalumu kutoka kwa Mkuu au Makamu Mkuu wa Shule, Mwalimu wa Zamu au
Walezi wa mabweni. Wanafunzi wa kutwa wanaruhusiwa kuondoka shuleni baada ya saa 8:30 mchana
isipokuwa siku za Jumatano wataondoka saa kumi na nusu baada ya kuhudhuria kipindi maalumu.

3:7. Wanafunzi wa bweni hawaruhusiwi kutoka nje ya shule kwa siku za kawaida za wiki isipokuwa kwa
dharura za ugonjwa ambapo kibali maalumu hutolewa na walezi wao wa mabweni.

4. KUWAHI SHULENI
4:1. Mwanafunzi analazimika kufika shuleni kwa muda sahihi, saa 1:00 asubuhi kwa kila siku za masomo.

Mwanafunzi atakaechelewa kufika kwa muda sahihi ataadhibiwa. Wanafunzi wanatakiwa kukusanyika
katika eneo la parade wakiwa kimya na kutengeneza mistari kulingana na vidato vyao.

4:2. Wanafunzi wanalazimika kufika parade ground bila kukosa mara baada ya masomo kwa ajili ya
matangazo.

4:3. Wanafunzi wanalazimika kuhudhuria vipindi vyote kwa muda sahihi. Kama mwalimu hatohudhuria
darasani, viongozi wa wanafunzi darasani wanatakiwa kutoa taarifa kwa Mkuu wa Shule au Makamu wake
baada ya dakika kumi za mwanzo kupita. Kama Mkuu na Makamu wake hawapo shuleni, Mwalimu wa
Taaluma anatakiwa kupewa taarifa. Mwanafunzi kushindwa kuhudhuria masomo kwa muda sahihi
kutapelekea mwanafunzi husika kupewa adhabu nzito nje ya darasa kwa wiki zima.

5. TABIA NJEMA
5:1. Mwanafunzi analazimika kuwasalimia walimu na wafanyakazi wengine wa shule kwa lugha ya

kiingereza.
5:2. Mwanafunzi anatakiwa kujiheshimu ipasavyo muda wote akiwa darasani; kusimama wakati mwalimu

anapoingia darasani na kusalimia kwa kusema moto wa shule, mwanafunzi haruhusiwi kuweka mikono
katika mifuko ya sketi au suruali wakati wakiongea na mtu mzima, mwanafunzi analazimika kunyanyua
mkono wakati akiomba kujibu au kuuliza swali darasani na kuwa kimya wakati mwenzao anaongea au
kuuliza swali.

5:3. Mwanafunzi anaruhusiwa kutoka nje ya darasa wakati wa kipindi kama tu atapata ruhusa ya Mwalimu
husika wa kipindi.

5:4. Mwanafunzi haruhusiwi kupewa kazi ya kuandika ubaoni na mwalimu isipokuwa tu kama uandikaji
au uchoraji huo ubaoni utakuwa ni sehemu ya somo au njia ya kujifunza.

5:5. Mwanafunzi anaweza kwenda kwenye Ofisi ya Mkuu wa Shule, nyumba za Wafanyakazi wa Shule na Ofisi
ya Walimu kama tu atapewa kibali na wahusika wa sehemu husika.

5:6. Wanafunzi wanapaswa kutumia lugha nzuri muda wote kwa Walimu, Wafanyakazi wengine wa Shule na
kwa Wanafunzi wenzao.

5:7 Mwanafunzi anapaswa kuhakikisha kuwa kila mara yupo kwenye sehemu safi na sahihi. Mwanafunzi
analazimika kuokotaa uchafu wowote ulio mahali pake na kuuweka kwenye dust bin za uchafu bila kujali
uchafu huo umefikaje eneo hilo. Mwanafunzi atakaekutwa sehemu chafu ataadhibiwa.

5:8. Mwanafunzi akishindwa kufuata mwuongozo huo hapo juu kuhusu tabia njema anaweza kusimamishwa
masomo kwa muda au kufukuzwa shule kutokana na uzito wa kosa husika.



6. KUHESHIMU MALI ZA SHULE
6:1. Mwanafunzi analazimika kuheshimu na kutunza mali za shule kwa muda wote atakaokuwa hapa shuleni,

hairuhusiwi kuchora au kuandika maandishi kwenye kuta, madawati au meza za shule.  Mwanafunzi
analazimika kutunza majengo, vitabu na samani zote za shule.

6:2. Mwanafunzi haruhusiwi kuchukua kitu chochote mali ya shule kama vile vitabu, majarida au zana za
kufundishia bila idhini ya Mwalimu au mtu husika wa vifaa hivyo. Kitendo hicho kitachukuliwa kama ni
wizi na mwanafunzi husika ataadhibiwa kulingana na kosa la wizi.

6:3. Uharibifu wa makusudi wa mali za shule au vifaa vya wanafunzi wenzake  kwa njia yoyote hautavumilika
na itamlazimu mwanafunzi husika kulipa mali husika iliyoharibiwa na kuambatana na adhabu nyingine
kutokana na kosa husika.

6:4. Kushindwa kuheshimu mali za shule kama ilivyoelezwa hapo juu kutasababisha mwanafunzi husika kulipa
au kusimamishwa masomo au adhabu zote kwa pamoja kulingana na uzito wa kosa husika.

7. MATUMIZI YA LUGHA YA KIINGEREZA SHULENI.
7:1. Kiingereza ni Lugha ya kuongea na kuandika ya shule.  Walimu na wanafunzi wanapaswa kutumia

Kiingereza muda wote wawapo shuleni isipokuwa kama kuna tatizo la kutoelewana kati ya Mwalimu na
Mwanafunzi.

7.2. Mwanafunzi akishindwa kufuata sheria hii ataadhibiwa ipasavyo.

8. WAKATI WA KUONDOKA SHULENI
Wanafunzi wote wanatakiwa kuingia na kutoka shule kupitia geti kuu la shule na sio vinginevyo.
Mwanafunzi atakaye kamatwa akipitia njia ambayo sio sahihi ataadhibiwa.

9. MAKOSA MENGINEYO
9:1. Mwanafunzi haruhusiwi kutafuna chochote darasani.
9:2. Mwanafunzi haruhusiwi kutupa takataka ovyo.
9:3. Kamera haziruhusiwi shuleni isipokuwa kama kuna matukio maalumu shuleni kama vile sherehe za

mahafali.

9:4. Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki Vifaa vya umeme kama vile vichemshia maji, pasi, majiko ya umeme,
vifaa vya muziki katika mazingira ya shule. Mwanafunzi atakaekamatwa na vifaa tajwa hapo juu
vitachukuliwa na kuharibiwa na mwanafunzi husika ataadhibiwa ipasavyo.

10. MAKOSA MAKUBWA YA KINIDHAMU
10:1. Mwanafunzi anaweza kupewa adhabu ya kusimamishwa masomo kwa makosa makubwa ya kinidhamu,

uamuzi wake utatolewa na Kamati ya Nidhamu ikishirikiana na Mkuu wa Shule.

10:2. Mwenyekiti wa Kamati ya Nidhamu baada ya kujadiliana na Bodi ya Shule wataamua kama
mwanafunzi afukuzwe shule au la kutokana na utovu wa nidhamu uliokithiri. Kama mzazi au mlezi wa
mwanafunzi aliyefukuzwa shule hajaridhika na adhabu hiyo anaruhusiwa kukata rufaa kwenye Bodi ya

             Shule, na Bodi hiyo ya Shule italishughulikia suala hilo katika vikao vyake vya kawaida.

10:3. YAFUATAYO NI MAKOSA YANAYOWEZA KUMSIMAMISHA MWANAFUNZI MASOMO KWA MUDA AU
KUFUKUZWA SHULE

 Kusema uongo

 Udanganyifu

 Kutumia lugha ya matusi kwa Wafanyakazi wa Shule au Wanafunzi wenzake

 Kumshambulia Mfanyakazi au Mwanafunzi mwenzake

 Kuiba  mali za shule au Wanafunzi wenzake



 Kuharibu mali za shule au Wanafunzi wenzake

 Uvutaji sigara au dawa za kulevya ikiwemo bangi na Pombe.

 Kujihusisha na mapenzi

 Kupata mimba au kusababisha mimba

 Kumiliki kisu au silaha yoyote ndani ya eneo la shule

 Kuanzisha migomo au fujo shuleni

 Kupatikana na kesi ya jinai.

 Utoro uliokithiri ikiwa pamoja na kutohudhuria vipindi darasani na shughuli nyingine za kila siku nje ya

darasa.

 Kutoka katika eneo la shule usiku bila ruhusa kutoka kwa wahusika.

 *Mwanafunzi akikamatwa na Simu ya mkononi, simu itaharibiwa hadharani mbele ya wenzake na

atasimamishwa masomo kwa mwezi mmoja, endapo atarudia kosa hilo mwanafunzi huyo atafukuzwa

shule na simu kuharibiwa.

 *Tabia au vitendo vyote ambavyo vitashusha hadhi na kuchafua taswira ya shule hata kama vimefanyika

nje ya mazingira ya shule.

MUHIMU
Baada ya kusaini fomu hii, mzazi au mlezi  anashauriwa kubaki  na nakala ya kivuli cha sheria  za shule kwa
kumbukumbu  ili inapotokea  mwanafunzi amefanya kosa iwe rahisi kwa mzazi/mlezi kujua uzito wa adhabu ya
kosa husika.



Mimi(Mwanafunzi) …………………..…………………………………bila kushinikizwa na mtu
yoyote, nikiwa na akili timamu ninakubali kusoma katika Shule ya Sekondari ya
Mvumi na ninahidi kusoma na kujifunza kwa bidii na kufaulu kwa Alama……….(jaza
kati ya hizo) A,B,C katika mazoezi,majaribio na mitihani yangu yote nitakayofanya
shuleni ili niweze kufikia malengo yangu ya shule na ya Taifa. Pia ninaahidi
kutojihusisha kwa aina yoyote kwenye makosa yaliyoainishwa na hata mengine
yasiyoainishwa kwenye fomu ya kujiunga.
Mimi (Jina kamili la mwanafunzi)…………………………………………………………………

wa Kidato cha……………………….. Katika Shule ya Secondary Mvumi,

Nimesoma na kuelewa sheria na taratibu zote za shule na nakubaliana nazo, endepo
nitazivunja niwajibishwe ipasavyo.

Saini ya mwanafunzi:……………………………………… tarehe:……………………………….

      Mimi (Jina la mzazi/mlezi) …………………………………………… nimeridhia mwanangu
asome katika Shule ya Sekondari ya Mvumi. Vilevile, ninaahidi kushirikiana na
uongozi wa shule katika malezi bora ya mwanangu.Ninakubaliana na sheria za shule
na kanuni zake, nitalipa ada na michango ya shule kama ilivyoainishwa na kwa
muda mwafaka (mapema) ili kuwezesha shughuli za shule ziweze kufanyika kama
zilivyopangwa.

Nimesoma na kuelewa sheria na taratibu zote za shule na nakubaliana nazo, endepo
mwanafunzi huyu atazivunja awajibishwe ipasavyo.

Saini ya Mzazi/Mlezi………………………………………… Tarehe…………………………...
Mimi (Jina kamili la Mzazi/Mlezi)…………………………………………………………………

wa S.L.P……………………………………………….. SIMU…………………………………………..

Mzazi/Mlezi wa ……………………………………………………………………………………………

Kidato cha………………



FORM: F 1.1

DCT MVUMI HIGH SCHOOL
P.O. Box 62,

MVUMI

TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI

JINA: ___________________________________________ JINSIA: _____________________

TAREHE YA KUZALIWA: ______________________________________________________

ANUANI: __________________________________________________________________

__________________________________________________________________

JINA LA SHULE YA MSINGI ALIYOSOMA _______________________________________

WILAYA SHULE ILIPO ________________________ MKOA _________________________

NAMBA YA MTIHANI WA DARASA LA SABA ___________________________________

JINA LA BABA:________________________________________________________________

KAZI:__________________________ ANUANI: _____________________________________

JINA LA MAMA: _______________________________________________________________

KAZI: _________________________ ANUANI: ______________________________________

JINA LA MLEZI: ____________________________________________________________

KAZI: __________________________ANUANI: ____________________________________

SIMU: __________________________________________

MKOA: ____________________________________

WILAYA: ____________________________________

TARAFA: ____________________________________

KATA: ____________________________________

KIJIJI/MTAA:____________________________________

DINI: ____________________________________

DHEHEBU: ____________________________________

Orodha ya Ndugu zangu ambao watakuwa wakinitembelea shuleni ni:

1.____________________________________________

2. ____________________________________________

3. ____________________________________________

4. ____________________________________________



 FORM: F 1.2
PRESIDENTS OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATIVE AND LOCAL GOVERNMENT
DCT MVUMI HIGH SCHOOL

P.O. BOX 62, MVUMI
DODOMA

REF: MEDICAL EXAMINATION FORM

NAME: ___________________________________________ DATE: _____________________
(Full name in capital letters with initial inserted)

Has undergone thorough medical examination.
By: ............................................................................................................................... (Doctor’s name)
Of: ................................................................................................................ (Health Centre/Hospital)

Medical investigation details:
A. Blood analysis ........................................................................ .............................................

........................................................................ .............................................

B. Stool analysis ........................................................................ .............................................

........................................................................ ...........................................

C. Urine analysis ........................................................................ .............................................

........................................................................ ............................................

        D. Other .....................................................................................            .............................................
   ............................................................................................. .............................................

Recommendations: I ............................................................................................................... have
thoroughly investigated the named person and do declare that he/she is physically fit/unfit to pursue
studies.
If unfit, please state illness/infection/other problem...........................................................

Any physical disabilities YES/NO

If yes state type of disability: ......................................................................................................................
Doctor’s Name: ...................................................................................... Signature: ............................
Official stamp……..……....................................................................

  Date:..................................

Return duly filled form to
THE HEADMASTER


